ศุกร์ 31 ตุลาคม 2014 01:53:55 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าร้าน   เว็บบอร์ด   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องซักผ้าซัมซุง รุ่น WA13P9  (อ่าน 2660 ครั้ง)
สงบ..(เวียงแก่น)
สมาชิก วีไอพี กิตติมศักดิ์
*

ได้รับคำขอบคุณ 349

ความตั้งใจและพยายาม จะนำพาซึ่งความสำเร็จมาสู่คุณ

« เมื่อ: พฤหัสบดี 23 สิงหาคม 2012 17:13:14 »

รุ่นหนูกัดสาย รุ่นเดียวกับพี่บรรจงที่ซ่อมไป  kakๆๆ ต่อสายเรียบร้อย ลองเมื่อวานยังปั่นหมาดได้อยู่ มาวันนี้ ขึ้น E0  pressure switch ก็ลองเปลี่ยนแล้ว
แผงก็แกะเปลี่ยนซีไป 3 ตัว ไล่เอาลมร้อนเป่าชิบแถวๆ CPU ก็แล้ว  เอาตากแดดจัดๆก็ทำแล้ว ท่านใดเคยซ่อมบ้างอาการนี้ครับ หรือหมดสิทธิตามเคย
ขอบคุณครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ร้านนานาการช่าง คนหล่ายดอย
42 หมู่ 3 ต.หล่ายงาว อ.เวียงแก่น จ.เชียงราย 57310
ซ่อมทุกอย่างที่ใช้ไฟฟ้า... อยู่ใกล้ภูชี้ฟ้าด้วย ท่านใดมาก็เชิญแวะเยี่ยมครับ

บาน..รุ่งโรจน์(พระอินทร์ราชา)
ผู้ดูแลเว็บบอร์ด
*

ได้รับคำขอบคุณ 2980

bunjong_515@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤหัสบดี 23 สิงหาคม 2012 18:02:51 »

ปรกติถ้าหนูกัดสายมา บอร์ดไม่เสียนะครับ นอกจากต่อสายผิดเข้าไปครับ ผมฃ่อมไป3-4เครื่องแล้วครับ
ทำไมมันชอบเข้าไปกัดจังรุ่นนี้ไม่เข้าใจ ขำ ขำลองตรวจสอบความเรียบร้อยของสายดูอีกทีครับ.. สู้สู้ๆ

ร้านบรรจงอิเล็คทรอนิกส์   316 ม.5 พระอินทร์ราชา ต.พยอม อ.วังน้อย จ.พระนครศรีอยุธยา  13180
*

ความตั้งใจและพยายาม จะนำพาซึ่งความสำเร็จมาสู่คุณ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤหัสบดี 23 สิงหาคม 2012 18:11:36 »

ปรกติถ้าหนูกัดสายมา บอร์ดไม่เสียนะครับ นอกจากต่อสายผิดเข้าไปครับ ผมฃ่อมไป3-4เครื่องแล้วครับ
ทำไมมันชอบเข้าไปกัดจังรุ่นนี้ไม่เข้าใจ ขำ ขำลองตรวจสอบความเรียบร้อยของสายดูอีกทีครับ.. สู้สู้ๆ

เรื่องสายไฟ ผมว่าผมเช็คดีแล้วนะพี่ เครื่องนี้สงสัยเจ้าของปล่อยไว้นานแล้ว มาหาผมฝุ่นจับเขอะไปหมด เพราะบังเอิญมันมีรุ่นนี้มาพร้อมกัน (ส่งงานไปแล้ว) ก็ลืมเอาอีกบอร์ดลองด้วยเจ้าของก็รีบจะเอา เกาหัว

42 หมู่ 3 ต.หล่ายงาว อ.เวียงแก่น จ.เชียงราย 57310
ซ่อมทุกอย่างที่ใช้ไฟฟ้า... อยู่ใกล้ภูชี้ฟ้าด้วย ท่านใดมาก็เชิญแวะเยี่ยมครับ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤหัสบดี 23 สิงหาคม 2012 18:33:07 »

ถ้ามั่นใจว่าอุปกรณ์ ภายนอกดีหมด ก็ต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่แล้วหละครับ
ผมสั่งกับ คุณ วิฑูรย์ ได้ถูกหน่อย 1200 +ค่าส่ง150 บาท แถวๆบ้านผมเขาขาย1800 ครับ.. kakๆๆ

ขอบคุณโดย....สงบ..(เวียงแก่น)

ร้านบรรจงอิเล็คทรอนิกส์   316 ม.5 พระอินทร์ราชา ต.พยอม อ.วังน้อย จ.พระนครศรีอยุธยา  13180
พจน์รุ่งโรจน์(บ้านสร้าง อยุธยา)
Master
*

ได้รับคำขอบคุณ 1304

« ตอบ #4 เมื่อ: ศุกร์ 24 สิงหาคม 2012 07:08:29 »

เรื่องสายไฟ ผมว่าผมเช็คดีแล้วนะพี่ เครื่องนี้สงสัยเจ้าของปล่อยไว้นานแล้ว มาหาผมฝุ่นจับเขอะไปหมด เพราะบังเอิญมันมีรุ่นนี้มาพร้อมกัน (ส่งงานไปแล้ว) ก็ลืมเอาอีกบอร์ดลองด้วยเจ้าของก็รีบจะเอา เกาหัว
เปลี่ยน IC อะไรไปเหรอ หลังจากต่อสายมันใช้ได้ เหรอครับ พอปิดเครื่องไม่ทำงานเหรอครับ ถ้าหนูกัดมันต้องฉี่ ด้วยนี่แหละแสบเลย ดูพวก C LED SWitch ก่อนครับ...

ร้านพจน์รุ่งโรจน์อิเลคทรอนิกส์
199/9 ม.5 ต.บ้านสร้าง อ.บางปะอิน จ.พระนครศรีอยุธยา 13170 035-798167
ธ.กรุงไทย สาขาอยุธยาพาร์ค 391-0-37872-2 สมจิตร์ สุวรรณวิชณีย์
Pojrungroj2511@hotmail.com
Sky: pojrungroj
ID:Line:pojrungroj
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ศุกร์ 24 สิงหาคม 2012 09:51:54 »

เปลี่ยน IC อะไรไปเหรอ หลังจากต่อสายมันใช้ได้ เหรอครับ พอปิดเครื่องไม่ทำงานเหรอครับ ถ้าหนูกัดมันต้องฉี่ ด้วยนี่แหละแสบเลย ดูพวก C LED SWitch ก่อนครับ...

ผมเปลี่ยน C ไป 3 ตัว แต่ดูเหมือนไม่ดีขึ้น เช้านี้ เห็นท่านพจน์บอกพวกสวิทช์กดทั้งหลาย ผมก็เลยเอาสเปรย์ฉีดๆ เข้าไป ใช้ได้เฉยเลย แต่ มันจะคิดถึงช่างอีกเปล่า ชักหวั่นๆ สวิทช์พวกนี้หาซื้อที่ไหนครับท่านพจน์ทราบไหม ขอบคุณครับ  +ok

*

« ตอบ #6 เมื่อ: ศุกร์ 24 สิงหาคม 2012 10:15:55 »

ผมมีติดบอร์ดอยู่ครับ ยังเอี่ยมๆอยู่เลย ช่างคนก่อนต่อไฟผิดมาบอร์ดเสีย
ลองใช้สเปร์ sonax ฉีดดูครับผมใช้ประจำ ก็ไล่ความชื้นได้ดีระดับหนึ่งเหมือนกันครับ(เป็นปียังใช้เฉย)
ถ้าอยากได้ก็บอกครับ เดี๋ยวผมแกะส่งให้.. kakๆๆ

*

« ตอบ #7 เมื่อ: ศุกร์ 24 สิงหาคม 2012 11:17:19 »

ผมมีติดบอร์ดอยู่ครับ ยังเอี่ยมๆอยู่เลย ช่างคนก่อนต่อไฟผิดมาบอร์ดเสีย
ลองใช้สเปร์ sonax ฉีดดูครับผมใช้ประจำ ก็ไล่ความชื้นได้ดีระดับหนึ่งเหมือนกันครับ(เป็นปียังใช้เฉย)
ถ้าอยากได้ก็บอกครับ เดี๋ยวผมแกะส่งให้.. kakๆๆ

ขอบคุณพี่บรรจงครับ ยังไม่รบกวนครับ พอดีโทรถามไพศาลบอกว่ามีตัวละ 15 กำลังสั่งไป สำเร็จอย่างไร จะรายงานให้ทราบครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ แจ่มเลย

*

« ตอบ #8 เมื่อ: อังคาร 28 สิงหาคม 2012 19:30:57 »

ยังไม่สำเร็จเลยครับ สั่งสวิทช์ไปก็ส่งมาผิด ใส่ไม่ได้ ฝากรูปให้ท่านบุญลือช่วยดูให้อีกทีนะครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

พจน์รุ่งโรจน์(บ้านสร้าง อยุธยา)
Master
*

ได้รับคำขอบคุณ 1304

« ตอบ #9 เมื่อ: พุธ 29 สิงหาคม 2012 07:29:48 »

ยังไม่สำเร็จเลยครับ สั่งสวิทช์ไปก็ส่งมาผิด ใส่ไม่ได้ ฝากรูปให้ท่านบุญลือช่วยดูให้อีกทีนะครับ
มันเสียทุกตัวเลยเหรอ วัดซิ ตัวใหนรั่วก้ย้าย ตำแหน่งมัน ตัวรั่วก็ทิ้งไป ไพศาล แหละมีขาย บ้านหม้อ...

ร้านพจน์รุ่งโรจน์อิเลคทรอนิกส์
199/9 ม.5 ต.บ้านสร้าง อ.บางปะอิน จ.พระนครศรีอยุธยา 13170 035-798167
ธ.กรุงไทย สาขาอยุธยาพาร์ค 391-0-37872-2 สมจิตร์ สุวรรณวิชณีย์
Pojrungroj2511@hotmail.com
Sky: pojrungroj
ID:Line:pojrungroj
duiservic
คนดีชอบแก้ไข คนจัญไรชอบแก้ตัว คนชั่วชอบทำลาย คนมักงายชอบทิ้ง คนจริงชอบทำ คนระยำชอบติ
ระดับนายสิบ..(กระทู้)
**

ได้รับคำขอบคุณ 6

« ตอบ #10 เมื่อ: พุธ 29 สิงหาคม 2012 09:26:57 »

ผมเคยเจออาการนี้ช่างยกมาให้ทำ งงอยู่หลายวัน พอดีมีลูกค้ายกมาอีกเครื่องเลยลองไล่สายไฟดูสองเครื่องเทียบกัน ต่อผิดครับสายเพรสเชอร์สามเส้นมันจะมีเส้นนึงที่พ่วงไปสวิทฝาถัง ผมก็จำไม่ได้แล้วว่าสีอะไร ถ้าต่อผิดมันก็จะขึ้น E0

บริการงานซ่อมและอะไหล่ ตู้เย็น ตู้แช่ เครื่องซักผ้า ลานจอดรถตลาดวงศกร สายไหม 089-667-2235
duiservic@hotmail.com
1812114627 ไทยพานิชย์ ธิชากร ญาติสมบูรณ์
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์